▲ Mai Tunani
1. Metal reflector: shi ne kullum Ya sanya daga aluminum da kuma bukatar stamping, polishing, hadawan abu da iskar shaka da sauran matakai. Yana da sauƙi don ƙirƙirar, ƙananan farashi, juriya mai zafi da sauƙin ganewa ta masana'antu.
2. Filastik reflector: yana bukatar a rushe. Yana da babban daidaiton gani kuma babu ƙwaƙwalwar nakasawa. Farashin yana da girma idan aka kwatanta da karfe, amma tasirin jurewar zafinsa bai kai kamar kofin karfe ba.
Ba duk hasken da ke fitowa daga hasken haske zuwa Reflector ba zai sake fita ta hanyar refraction. Wannan bangare na hasken da ba a karye ba ana kiransa gaba ɗaya azaman tabo na biyu a cikin na'urorin gani. Kasancewar tabo na biyu yana da tasirin sauƙaƙawar gani.
▲ Lens
An rarraba Reflector, kuma ana rarraba ruwan tabarau. An raba ruwan tabarau na led zuwa ruwan tabarau na farko da ruwan tabarau na sakandare. Lens ɗin da muke kira gabaɗaya shine ruwan tabarau na biyu ta tsohuwa, wato, an haɗa shi tare da tushen hasken LED. Dangane da buƙatu daban-daban, ana iya amfani da ruwan tabarau daban-daban don cimma tasirin gani da ake so.
PMMA (polymethylmethacrylate) da PC (polycarbonate) sune manyan kayan yawo na ruwan tabarau na LED a kasuwa. Watsawa na PMMA shine 93%, yayin da PC shine kawai kusan 88%. Duk da haka, na karshen yana da high zafin jiki juriya, tare da narkewa batu na 135 °, yayin da PMMA ne kawai 90 °, don haka wadannan biyu kayan shagaltar da ruwan tabarau kasuwar da kusan rabin abũbuwan amfãni.
A halin yanzu, ruwan tabarau na biyu akan kasuwa shine gabaɗaya ƙirar tunani (TIR). Zane na ruwan tabarau yana shiga kuma yana mai da hankali kan gaba, kuma farfajiyar conical na iya tattarawa da nuna duk hasken da ke gefen. Lokacin da nau'ikan hasken biyu suka mamaye, za'a iya samun cikakkiyar tasirin haske. Ingancin ruwan tabarau na TIR gabaɗaya ya fi 90%, kuma babban kusurwar katako bai wuce 60 ° ba, wanda za'a iya amfani da fitilu tare da ƙaramin kusurwa.
▲ Shawarar aikace-aikace
1. Hasken ƙasa ( fitilar bango)
Fitillu kamar fitilolin ƙasa galibi ana sanya su a bangon layin kuma suna ɗaya daga cikin fitilun da ke kusa da idanun mutane. Idan hasken fitilu yana da ƙarfi sosai, yana da sauƙi don nuna rashin daidaituwa na tunani da ilimin lissafi. Sabili da haka, a cikin ƙirar ƙasa, ba tare da buƙatu na musamman ba, tasirin gabaɗaya ta amfani da Reflectors ya fi na ruwan tabarau. Bayan haka, akwai wuraren haske na sakandare da suka wuce kima, Ba zai sa mutane su ji daɗi ba yayin tafiya a cikin corridor saboda ƙarfin haske a wani wuri yana da ƙarfi sosai.
2. Fitilar tsinkaya (Hasken haske)
Gabaɗaya, ana amfani da fitilun tsinkaya don haskaka wani abu. Yana buƙatar takamaiman kewayon da ƙarfin haske. Mafi mahimmanci, yana buƙatar nuna fili a fili abin da ya haskaka a cikin filin hangen nesa na mutane. Don haka, irin wannan fitilar an fi amfani da ita don haskakawa kuma tana nesa da idanun mutane. Gabaɗaya, ba zai haifar da rashin jin daɗi ga mutane ba. A cikin ƙira, yin amfani da ruwan tabarau zai fi kyau fiye da Reflector. Idan ana amfani da shi azaman tushen haske guda ɗaya, tasirin tsunkule Phil lens ya fi kyau, Bayan haka, wannan kewayon ba ya kama da na yau da kullun na abubuwan gani.
3. fitilar wanke bango
Ana amfani da fitilar wanke bango gabaɗaya don haskaka bangon, kuma akwai hanyoyin hasken ciki da yawa. Idan aka yi amfani da Reflector tare da tabo mai ƙarfi na biyu, yana da sauƙi don haifar da rashin jin daɗi na mutane. Saboda haka, don fitilu masu kama da fitilar wanke bango, yin amfani da ruwan tabarau ya fi Reflector kyau.
4. Fitilar masana'antu da ma'adinai
Wannan hakika samfuri ne mai wahala don zaɓar. Da farko, fahimtar wuraren aikace-aikacen fitilun masana'antu da ma'adinai, masana'antu, tashoshin haraji na babbar hanya, manyan kantunan kasuwanci da sauran wuraren da ke da sararin samaniya, kuma abubuwa da yawa a cikin wannan yanki ba za a iya sarrafa su ba. Alal misali, tsawo da nisa suna da sauƙi don tsoma baki tare da aikace-aikacen fitilu. Yadda za a zabi ruwan tabarau ko Reflectors don masana'antu da fitilun ma'adinai?
A gaskiya ma, hanya mafi kyau ita ce ƙayyade tsayi. Don wurare masu ƙarancin tsayin shigarwa kuma kusa da idanun ɗan adam, ana ba da shawarar Reflectors. Don wurare masu tsayin tsayin shigarwa, ana ba da shawarar ruwan tabarau. Babu wani dalili. Saboda kasa yana kusa da ido sosai, yana buƙatar nisa da yawa. Babban ya yi nisa da ido, kuma yana buƙatar kewayo.
Lokacin aikawa: Mayu-25-2022